Luật An Phú

Copyright © 2017 An Phu Law.
All Right Reserved

CÔNG TY LUẬT TNHH QUỐC TẾ AN PHÚ

Trí tuệ – Hiệu quả – Minh bạch

0931 412 828

Search
Menu

Người Nước Ngoài Xin Giấy Phép Kinh Doanh Tại Việt Nam?

Luật An Phú > Tin pháp luật  > Người Nước Ngoài Xin Giấy Phép Kinh Doanh Tại Việt Nam?

Người Nước Ngoài Xin Giấy Phép Kinh Doanh Tại Việt Nam?

Câu hỏi được gửi tới Luật An Phú: “Muốn mở cửa hàng bán âu phục thì cần giấy tờ gì để xin giấy phép kinh doanh khi là người Nhật Bản?”.

Chào bạn, Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi đến Luật An Phú.

Căn cứ theo khoản 1 Điều 68 Nghị định 78/2015/NĐ – CP như sau:

“Hộ kinh doanh do một cá nhân hoặc một nhóm người gồm các cá nhân là công dân Việt Nam đủ 18 tuổi, có năng lực hành vi dân sự đầy đủ, hoặc một hộ gia đình làm chủ, chỉ được đăng ký kinh doanh tại một địa điểm, sử dụng dưới mười lao động và chịu trách nhiệm bằng toàn bộ tài sản của mình đối với hoạt động kinh doanh.”

Theo quy định trên thì Pháp luật Việt Nam thì không quy định cho phép người nước ngoài thành lập hộ kinh doanh cá thể. Trong trường hợp này bạn có thể thành lập doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài tại Sở kế hoạch và Đầu tư.

Trân trọng.

Luật sư Lê Trạch Giang.

>>> Có thể bạn quan tâm:

Đặc Điểm Và Cách Giải Quyết Tranh Chấp Kinh Doanh Thương Mại

Đăng Ký Kinh Doanh Một Thương Hiệu Mới

3 Cách Giải Quyết Tình Huống Tranh Chấp Trong Kinh Doanh

No Comments

Leave a Comment

Contact Me on Zalo